Gwamna Lawal ya sanya hannu kan dokar ne ranar Alhamis a gidan gwamntain jihar da ke Gusau.
Cikin wata sanarwa da mai magana da yawun gwamnan jihar Sulaiman Bala Idris ya fitar ya ce gwamnan ya ɗauki matakin ne domin dakatar abin da ya kira ''ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke tarnaƙi ga yaƙi da 'yan bindiga a jihar''.
Sanarwar ta ce daga yanzu an soke duka takardun izinin haƙar ma'adinai da aka bai wa ɗaiɗaikun mutane da kamfanoni, ko ƙungiyoyin masu haƙar ma'adinai.
Yayin da yake sanya hannu kan dokar, gwamna Lawal ya ce dokar ta zama dole saboda hatsarin da ke tattare da yawan bayar da takardun izini ga masu haƙar ma'adinan.
Ya ce gwamnatinsa ta ɗauki matakin ne yayin da aka gano cewa bayar da takardun izinin na ƙara dagula al'amuran tsarom jihar, musamman batun 'yan fashin daji.